Thực hư hiệu quả khi dưỡng tóc bằng dầu dừa

Thảo luận trong 'Mẹo Làm Đẹp' bắt đầu bởi tutandat, 13/4/17.

1. tutandat

tutandat Vip Member

DƯỠNG TÓC BẰNG DẦU DỪA hiệu quả

Mái tóc làm đẹp nên con người, tô thêm vẻ đẹp của người phái yếu ,để có được mái tóc đẹp các bạn không thể không biết đến dầu dừa,nếu dưỡng tóc bằng dầu dừa sẽ lam cho mái tóc trở nên đen óng mượt ,mềm mại hơn.dầu dừa rất phổ biến lại dễ kiếm, dầu dừa co rất nhiều tác dụng làm đẹ cho nàng. những tác dụng quen thuộc của dầu dừa,dầu dừa không chỉ giúp phụ nữ làm đẹp ma ngoài công dụng làm đẹp dầu dừa còn giúp cho phụ nữ co một mái tóc mềm mượt ống ả, trong dầu chứa những hoạt chất bảo hòa có mẹo hay làm giữ ẩm rất tốt, bởi vì những yếu tố đó nó sẽ giúp cho mái tóc luôn mềm mại óng ả,tóc chắc khỏe ,ngoài những yếu tố đó thì khi sử dụng dầu dừa sẽ khiến cho tóc của chúng mình sẽ mọc nhanh hơn và dài hơn.

-> Chị em đang săn lùng sản phẩm Dầu tẩy trang Muji Cleansing Oil 200ml cho bộ sưu tập của mình, vì sao lại vậy?

Bởi vậy khi dùng dầu dừa trong việc dưỡng tóc là một hiệu pháp mà giới nữ nên biết đến sẽ giúp khôi phục tóc hư tổn, tóc khô sơ ,tuy nhiên bạn phải biết dùng đúng cách dùng dầu dừa làm sao thì mới phát huy hết hiệu quả của nó được. Có nhiều trường hợp sử dụng dầu dừa không đúng cách không những không mang lại có kết quả tốt mà còn tạo ra tổn thương cho tóc làm da đầu có nhiều gàu hơn cảm giác da đầu khó chịu hơn,

một vài cách dưỡng tóc bằng dầu dừa chúng ta có cơ hội tham khảo thêm

Trộn hợp chất nước cốt chanh với dầu dừa và một số ít mật ong với các này sẽ giúp ngăn rụng tóc và tăng độ dày cho tóc,giúp khôi phục một vài sợi tóc hư tổn,giúp cho mái tóc của bạn sẽ trở nên óng mượt, mềm mại hơn trở nên sinh đẹp hơn.trước hêt bạn cần chuẩn bị ,1/2 quả chanh, và 1/2 muỗng cà phê mật ông và không thể thiếu1/2 thìa canh dầu dừa sau đó chúng mình trộn hỗn hợp lại và thoa đều lên tóc thôi,bạn nên ủ tóc khoảng 20 toi 30p sau đó bạn gội sạch lại với nước và một phần nhỏ dầu gội đầu để cho da đầu cũng như tóc của mình sạch dầu ,muốn mái tóc của mình trở nên mềm mượt không bị hư tổn chúng ta cần phải kiên trì thực hiện cách này 2 đên 3 lần trong tuần sau đó bạn sẽ thấy kết quả thật bất ngờ

Còn mà để muốn giảm gãy rụng cho tóc ,giúp tóc nhanh mọc thì bạn nên luôn tin tưởng dùng cách này ,bạn lấy một phần nhỏ dầu dừa cho vào tô hoặc chén nhỏ chỉ cho ít thôi nha cho vừa đủ lượng tóc của chúng mình mà thôi, sau đó chúng ta lấy miếng bông chúng mình thấm dầu dừa lên để ráo 1 tý tốt nhất là không được để dầu dừa thấm nhiều vào tăm bông quá sau đó chúng mình thoa lên tóc từ ngọn tóc tới chân gốc tóc từ trong ra ngoài làm như vậy để đảm bảo được dầu dừa sẽ thấm vào những sợi tóc của chúng ta,bạn chờ khoảng 20 tơi 30 phút sâu đó gội sạch lại với nước sạch và dầu gội gội thật sạch để ko bị dầu da đầu và bị bết chúng mình có cách không cần đến dầu xả ,khi tóc mà khô lại chúng ta sờ vào mà thấy tóc bết bết thì bạn gội lại nhé vì khi tóc bị bết như vậy là chưa sạch.bạn nên kiêng trì thường xuyên dùng cách này 3 đến 4 lần trong tuần bạn sẽ thấy hiệu quả ngay, tóc sẽ mọc ra và giảm gãy rụng lại

Ngoài một vài công dụng làm đẹp,phục hồi hư tổn cho tóc thì dầu dừa còn nhiều công dụng khác như làm đẹp da ,làm dài lông mi nuôi dưỡng lông mày lông mi,

-> Không còn lo lắng việc da bị tổn hại khi trang điểm vì nay đã có sản phẩm https://www.hangngoainhap.com.vn/1432-dau-tay-trang-muji-cleansing-oil-200ml-cua-nhat-ban.html