Những lưu ý mà bà mẹ mang thai nên tránh

Thảo luận trong 'Mẹ Bầu' bắt đầu bởi Mon Mon, 8/10/16.

1. Mon Mon

Mon Mon Administrator Thành viên BQT

bất kì bà mẹ nào đang mang thai cũng khôn xiết chú ý không chỉ trong việc ăn uống mà còn cả tư thế đi , ngồi đều liên quan rất nhiều đến thai nhi. Chỉ một tư thế nhỏ thôi nếu các mẹ không chú ý có xác xuất làm cho thân thể của bé bị xáo rộn và mẹ cũng gặp phải mọt số vấn đề không mong muốn như đau lưng , phù nề chân tay…
    Bí quyết tăng chiều cao cho trẻ là nhờ bio island lysine step up for youth
    vị trí ngồi trong khi mang thai có xác xuất liên quan đến không chỉ sức khỏe mẹ bầu mà còn cả thai nhi trong bụng. Đó là lý do vì sao chị em cần tập thói quen ngồi đúng tư thế mọi lúc mọi nơi. Mẫu thân cần biết rằng có một sinh linh nhỏ bé đang bên trong thân thể bạn và vị trí ngồi chỉ cần sơ sót một tí có xác xuất cản trở cho sự sản xuất của bé.
    Dưới đây là những tư thế ngồi cần tránh nếu bạn đang trong thai kỳ:

Ngồi nửa mông
    Chị em thường ngồi nửa mông mỗi khi ngồi lên ghế nhưng theo các chuyên gia , bác sĩ tư thế ngồi này gây nhiều áp lực lên cột sống. Đó là lý do vì sao thai phụ thường cảm thấy đau nhói ở lưng khi ngồi lâu tư thế này. Các bà bầu nên ngồi tư thế thường nhật , thoải mái cho thai nhi sản xuất tốt.
    Ngồi bắt chéo chân hay gập gối
    Con bạn đang bị còi xương, loãng xương hãy bổ sung cho bé bio island lysine starter
    Chị em thường hay bắt chéo chân khi ngồi trò chuyện với bằng hữu hay họp mặt khách hàng vì tư thế này rất thích mắt nhưng thói quen này sẽ làm ngăn lại trong một giới hạn nhất định sự lưu thông máu , giãn tĩnh mạch , gây liên quan gián tiếp tới thai nhi. Khác lạ , phù chân là hiện tượng hay gặp ở các bà bầu , tư thế này càng khiến máu dồn về phía chân gây to chân thêm. Mặc khác , khi ngồi như thế thai nhi sẽ bị đè ngẹt. Tuy nhiên , khi có bầu , chị em không nên gập gối vì sẽ khiến lưng dưới bị đặt nặng áp lực. Ngược lại , nữ giới khi mang thai nên buông lỏng cả hai chân , ngồi thật thẳng lưng .
    Ngồi ngửa , thõng vai
    thường nhật khi ở nhà , chúng ta hay ngồi ngửa người , bụng cao , vai buông thõng. Tuy nhiên , tư thế ngồi này không thích hợp cho thai phụ vì nó sẽ khiến vùng lưng phía dưới bị đặt trong tình trạng bít tất tay và gây đau. Duy trì tình trạng này thường xuyên khiến lưng các thai phụ ngày một đau tai hại hơn
    ở không tựa lưng
    có rất nhiều chị em thích ở không tựa lưng , tuy nhiên nếu bạn đang có em bé sẽ khiến bạn bị đau lưng. Đưa lại hiệu quả tốt nhất , các bà bầu nên để lưng được tương trợ bằng vật tựa và luôn giữ cho cột sống thẳng. Nên chọn các ghế mềm , thoải mái. Tránh ngồi ghế đẩu hoặc ghế có tựa lưng thấp khi mang thai. Ngồi ngửa người không gối tựa sẽ gây áp lực phần lưng dưới
    Các mẹ đang mang thai cần tránh những tư thế sau nếu không muốn cản trở cho trẻ

Ngồi gập người về phía trước
    thỉnh thoảng bạn có thói quen cũ thích gập người về phía trước mình , nhưng dang trong thời đoạn mang thai bạn nên bỏ gấp thói quen xấu này nhé. Tư thế ngồi này không tốt , tạo một lực mạnh lên bụng , chẳng những làm cho các mẹ thấy không thuận tiện mà còn gây hiểm nguy cho bé. Trong thời đoạn thai nhi đang sản xuất , ngồi gập có xác xuất khiến lồng ngực của bạn để lại vết tích vết vĩnh viễn trên tài thể mềm nhũn của đứa bé. Các chị nên bỏ ngay những tư thế trên nhé. Các bé cần sản xuất ngay từ trong bụng mẹ.
    Các mẹ đang mang thai cần tránh những tư thế sau nếu không muốn cản trở cho con